estion: Ƙarƙashin hannu yana da zafi sosai yayin aiki
1. Tashin hankali nahannun hannuyana da matsewa sosai ko sako-sako da yawa ko sandar jagora ta koma baya;
2. Ƙwararren na'urar jagora ba ta da santsi, kuma na'urar jagora ba ta kan layi ɗaya na kwance;
3. Ƙarfin jujjuyawar tuƙin tuƙi na ɗigon hannu yana da matsewa sosai ko kuma ya yi sako-sako da yawa, kuma dabarar tuƙi ba ta cikin tsakiyar layin hannu;
4. Na'urar sauya hanyar shiga hannun dogo ta ƙare.
Idan an magance matsalolin da ke sama, za a rage zafin zazzabi. Ana sarrafa dokin hannu ta hanyar juzu'i, don haka za a sami ɗan zafi kaɗan.
Tambaya: Dogon hannu yana faɗuwa yayin aiki
1. Samfurin ƙirar hannu ba daidai ba ne, lebe yana da girma sosai, wanda bai dace da buƙatun ba, ko roba ya rasa aikinsa bayan aiki na dogon lokaci. A wannan lokacin, ana buƙatar maye gurbin layin hannu;
2. Hannun layin yana shimfiɗawa a hankali yayin amfani da dogon lokaci, kuma ana buƙatar ƙara ƙararrawa a wannan lokacin;
3. Fuka-fuki na dabaran gogayya suna sawa da sako-sako, kuma suna buƙatar maye gurbinsu;
4. Ƙwararren bel ɗin matsa lamba yana sawa kuma yana kwance.
Ayyukan aikin hannu ya dogara da haɗuwa da kayan haɗi da yawa, kuma ana iya bincika dalilan faɗuwa ɗaya bayan ɗaya.
Tambaya: Ana sawa Layer mai zamewa na titin hannu kuma an fallasa wayar karfe
1. Akwai fashe a saman ƙafar ƙugiya, wanda ke da sauƙi don lalata ɗigon zamiya na hannun hannu ta hanyar rikici;
2. Ƙaƙwalwar ƙira da ƙafar bel ɗin matsa lamba ba haɓaka ba ne, wanda ke da sauƙi don lalata farfajiya da zamiya Layer na handrail;
3. Ƙungiyar sprocket mai juyawa ta lalace. A baka na bel ɗin hannu, ƙungiyar sprocket mai juyawa baya juyawa. Ana shafa Layer mai zamewa na dogon lokaci, kuma bel ɗin hannu zai iya lalacewa, don haka yana da matukar muhimmanci a zabi sarkar juyawa;
4. Matsakaicin juzu'i na kayan ɗigon zamewa na hannun hannu bai isa ba, wanda zai haifar da juzu'in juzu'i da ɗigon hannu don zamewa da zafi sama, kuma su sa suturar zamiya.
Tambaya: Fuskar layin dogo na da tarkace, layi, da lalacewa mai tsanani
1. Ƙaƙwalwar ƙafar bel ɗin matsa lamba ya lalace, tsarin juyawa ya bambanta, ko kuma baya juyawa, kuma yana hulɗa da kai tsaye tare da bel ɗin hannu, wanda ya haifar da abrasion na sama;
2. Shiga da fita na escalator ya lalace. Wasu escalators suna amfani da ƙofar shiga da fita da gashi. Gashin yana tsufa kuma ba za a iya maye gurbinsa cikin lokaci ba. Wasu escalators suna amfani da ƙofar shiga da fita ba tare da gashi ba.
3. Saboda dalilai na waje, idan akwai rikici a ƙofar shiga da fita, saman layin hannu zai lalace.
Tambaya: Leɓen dogon hannu yana sawa kuma ya bushe
1. Lalacewar lebe na hannun hannu yana faruwa ta hanyar ci gaba da aiki na hannun hannu da gogayya tare da wasu kayan haɗi na dogon lokaci;
2. Dole ne a kawar da abin da ya faru mai ban mamaki, yawancin abin da ke haifar da ƙaya a cikin walda na haɗin gwiwar layin dogo;
3. Leben madaidaicin hannu ya yi girma da yawa kuma yana jujjuyawa baya da baya, yana haifar da lalacewa ga leben.
Tambaya: Kumburi suna fitowa a saman dogon hannu
1. Ba a haɗa Layer mai jurewa lalacewa na hannun hannu ba tare da haɗawa da kyau ba, yana haifar da ɓarna da ɓarna. Dalili kuwa shi ne cewa babu wani ƙulli yayin aikin samarwa kuma ba a cire iskar gas ba;
2. Matsi ba daidai ba ne lokacin da aka yi zafi da zafin jiki na hannun hannu, wanda ya haifar da rashin cire gas;
3. Yankin dumama ba daidai ba ne a lokacin vulcanization na thermosetting, yana haifar da matsala na stratification;
4. Bayyanar vesicles a lokacin amfani da shi ne saboda gurbataccen mai a saman, yana haifar da canje-canje a cikin kwanciyar hankali na kayan roba;
5. Hannun da aka yi amfani da shi ta hanyar tsarin layi yana da sauƙi ga zafi kuma yana haifar da lalata roba da kumfa.
Tsarin layin hannu yana ƙayyade lahani na hannun hannu. Hannun hannu shine haɗin gwiwa mai tasiri na roba da igiya. Saboda vulcanization thermosetting, ba zai iya canza tsarin kwayoyin igiyar ba, don haka ba zai iya samar da gaba ɗaya maras rabuwa ba. Dole ne a sami buyayyar iskar gas a cikin rata, don haka masana'antar safarar hannu a duk faɗin duniya ba ta shawo kan matsalar kumfa ba, kuma kowane masana'anta yana ƙoƙarin rage matsalar kumfa.
Tambaya: saman dotin hannu ya tsage
Laifi, tsagewa, da ƙugiya suna bayyana a saman layin dogo, waɗanda ake kira tare da fashe a kan titin hannun. Babban dalilin tsagewar shine
Handrail roba tsufa, saboda dogon lokaci roba daukan hotuna zuwa zafi, oxygen, haske, inji karfi, radiation, sinadaran kafofin watsa labarai, iska
Tasirin abubuwan waje kamar ozone yana haifar da canje-canjen sinadarai a cikin sarƙoƙi na macromolecular, yana lalata tsarin sinadarai na asali na roba,
A sakamakon haka, aikin na roba ya lalace.
Lokacin aikawa: Maris-10-2023