94102811

Umarnin Shigar Mataki na Escalator

1. Shigarwa da cire matakai

Ana buƙatar shigar da matakan akan madaidaicin sarkar mataki don samar da daidaiton matakin haɗin gwiwa, kuma a yi tafiya tare da hanyar dogo jagora a ƙarƙashin gogayya na sarkar mataki.

1-1. Hanyar haɗi

(1) Bolt fastening connection

An ƙera toshe wurin saka axial a gefe ɗaya na shingen matakin mataki. Shigar da hannun riga yana buƙatar dogara ne akan shingen matsayi don iyakance motsi na hagu da dama na mataki. Ana ƙara ɓangaren kullewa kuma an gyara shi a ɗayan gefen hannun riga. Lokacin da aka shigar da matakin a cikin hannun riga, ana ƙara maƙarƙashiya don yin matakin kuma hannun rigar ya haɗa sosai.

1.0.0_1200 2.0.0_1200

(2)Hanyar saka fil

Ana sarrafa ramukan sanyawa a cikin hannun riga da mai haɗin mataki, kuma an shigar da fil ɗin bazara a gefen mai haɗin mataki. Bayan an shigar da mahaɗin mataki a cikin hannun rigar matsayi, ana daidaita ramin madaidaicin hannun don daidaitawa tare da mahaɗin mataki, sa'an nan kuma an ciro fil ɗin madaidaicin wuri don sanya fil ɗin sakawa a cikin ramin saka hannun riga don samun kusanci tsakanin mataki da sarkar mataki.

3.0.0_1200

1-2.Hanyar kwancewa

Yawancin lokaci, an cire matakan a cikin sashin kwance, wanda ya fi dacewa da aminci fiye da sashin da aka karkata. Kafin cirewa, ana buƙatar shirya escalator don kariya mai aminci, kuma a sanya titin tsaro a cikin sassan sama da na ƙasa a kwance kuma a tabbatar da cewa an gyara su.

Matakan kwancewa:

(1)Dakatar da lif kuma sanya hanyoyin tsaro.

(2)Cire matakan tsaro.

(3)Yi amfani da akwatin dubawa don matsar da matakan da ake buƙatar cirewa zuwadakin inji a kan ƙananan sassan kwance.

(4)Cire haɗin babban wutar lantarki kuma kulle waje.

(5)Cire ƙullun ɗaure, ko ɗaga latch ɗin bazara (ta amfani da na musammankayan aiki), sannan cire hannun rigar mataki kuma ɗauki mataki daga sarkar mataki.

4.0.0_1200

2. Lalacewa da maye gurbin matakai

2-1. Lalacewar tsagi na haƙori

Mafi yawan abin da ke haifar da lalacewar mataki shine lalacewa ga fedal 3 hakora.

Gaban mataki: ƙafafun keken kaya.

Tsakanin feda: abin da ya haifar da titin takalma mai tsayi, titin laima ko wasu abubuwa masu kaifi da wuyan da aka saka a cikin ramin hakori. Idan tsagi na hakori ya lalace ta yadda haƙoran haƙora ya fi ƙayyadaddun ƙimar, dole ne a maye gurbin mataki ko farantin karfe (don matakan haɗin bakin karfe, kawai za a iya maye gurbin farantin karfe).

2-2. Lalacewar tsarin matakai

Lokacin da matakin ba zai iya wucewa ta cikin haƙoran tsefe ba kuma ya yi karo da farantin tsefe, tsarin matakin zai lalace kuma ana buƙatar maye gurbin matakin gaba ɗaya. Yiwuwar faruwar hakan kadan ne.

2-3. Saka takalmi

Bayan shekaru da amfani, matakan matakan za su ƙare. Lokacin da zurfin haƙori ya fi ƙasa da ƙimar da aka ƙayyade, don dalilai na aminci, wajibi ne don maye gurbin mataki gaba ɗaya ko maye gurbin farantin karfe (don matakan haɗin bakin karfe, kawai za a iya maye gurbin farantin karfe).

 

WhatsApp: 8618192988423

E-mail: yqwebsite@eastelevator.cn


Lokacin aikawa: Fabrairu-21-2025
TOP